Diễn đàn tin học công nghệ thông tin
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn seo Google từng bước

Go down

Hướng dẫn seo Google từng bước Empty Hướng dẫn seo Google từng bước

Bài gửi by Admin Tue Jul 21, 2020 1:08 pm

SEO là gì? Hướng dẫn seo Google từng bước

Search Engine Optimization (SEO) là một quy trình kỹ thuật, phân tích và sáng tạo để cải thiện khả năng hiển thị của một trang web trong các công cụ tìm kiếm. Chức năng chính của SEO là thu hút thêm lưu lượng truy cập không trả tiền vào một trang web chuyển đổi thành doanh số (ví dụ). https://trungtamraovat.info/?p=141

Các mẹo SEO miễn phí bạn sẽ đọc trên trang này sẽ giúp bạn tự tạo một trang web thân thiện với SEO thành công.

Tôi có 20 năm kinh nghiệm thực hành SEO chuyên nghiệp. Hướng dẫn SEO này là bộ sưu tập các mẹo và thực hành SEO tốt nhất mà tôi sử dụng để xếp hạng các trang web trong Google.

Cách làm SEO

Theo tôi, đây là những điều thực sự quan trọng nếu bạn làm SEO, và tôi muốn rằng cả mũ trắng và mũ đen đều đồng ý về những điều này:

Tối ưu hóa sức sống web cốt lõi

Đừng chặn công cụ tìm kiếm thu thập dữ liệu trang web của bạn

Đừng nhầm lẫn hoặc làm phiền khách truy cập trang web

Không chặn Google thu thập dữ liệu tài nguyên trên trang web của bạn hoặc hiển thị các yếu tố cụ thể trên trang của bạn

Có thiết kế đáp ứng hoạt động trên thiết bị di động và máy tính để bàn
Tối ưu hóa cho khách hàng địa phương cho doanh nghiệp của bạn, nếu đó là điều quan trọng

Đăng ký trang web của bạn với Google Search Console

Nhắm mục tiêu theo địa lý trang web của bạn trong Search Console AKA Google Webmaster Tools (bạn không cần phải làm điều này, bạn có một miền cụ thể theo quốc gia, ví dụ như tên miền .co.uk)

Trên trang, bao gồm cụm từ khóa của bạn ít nhất một lần trong Phần tử tiêu đề trang

Trên trang, bao gồm cụm từ khóa của bạn ít nhất một lần trong Nội dung chính trên trang (ít nhất một lần trong bản sao trang (trong thẻ Đoạn văn)
Giới thiệu về SEO

Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO) thường là về việc thực hiện các sửa đổi nhỏ cho các phần của trang web của bạn. Khi được xem riêng lẻ, những thay đổi này có vẻ giống như cải tiến gia tăng, nhưng khi kết hợp với các tối ưu hóa khác, chúng có thể có tác động đáng chú ý đến trải nghiệm và hiệu suất người dùng trang web của bạn trong kết quả tìm kiếm không phải trả tiền. 

Bài viết mới tại dịch vụ seo tự động

Hướng dẫn khởi xướng Google 2020

Bài viết này là hướng dẫn cho người mới bắt đầu về SEO mũ trắng hiệu quả.

Tôi cố tình tránh xa các kỹ thuật có thể là 'mũ xám', vì màu xám hôm nay thường là 'mũ đen' vào ngày mai, hoặc 'thực hành mờ ám', theo như Google có liên quan.

Admin
Admin

https://diendantinhoccntt.forumvi.com

- Similar topics