Diễn đàn tin học công nghệ thông tin
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn dứt khoát cho seo mới nhất năm 2020

Go down

Hướng dẫn dứt khoát cho seo mới nhất năm 2020 Empty Hướng dẫn dứt khoát cho seo mới nhất năm 2020

Bài gửi by Admin Fri Aug 07, 2020 11:03 am

Hướng dẫn seo năm 2020

Đó là những gì hướng dẫn này là tất cả về.

Nghe:

Nếu tôi chỉ có thể chọn một kỹ năng để học trong lĩnh vực SEO, thì đó là cách tạo nội dung SEO.

Đó là bởi vì đó là domino dẫn đầu.

Bạn phải làm cho đúng hoặc bạn sẽ không xếp hạng tốt. https://chiemtinh.info/huong-dan-dut-khoat-cho-seo-nam-2020/
Và đây là những gì hầu hết mọi người không nhận ra:

Tạo nội dung SEO hiệu quả không chỉ đơn thuần là đặt từ khóa trên một trang!

Đó là lý do tại sao tôi sẽ chỉ cho bạn chính xác cách tạo nội dung SEO ở cấp độ sâu hơn nhiều.

Hãy nhảy ngay vào.

Nội dung SEO là gì?

Hầu hết mọi người nghĩ về nội dung blog khi họ nghe thấy nội dung SEO SEO. Đây là một quan niệm sai lầm phổ biến. Nội dung SEO áp dụng cho bất kỳ trang nào nhắm mục tiêu một cụm từ khóa cụ thể.

Điều đó có nghĩa là nội dung SEO SEO áp dụng cho các trang địa phương, trang danh mục, trang sản phẩm, bài đăng trên blog và nhiều hơn nữa.

Điều quan trọng đối với tôi là tạo ra sự khác biệt này bởi vì việc tạo nội dung SEO hiệu quả không phải lúc nào cũng là viết các bài viết 2.000 từ.

Thêm về điều này sau, nhưng bây giờ, hãy để tôi giới thiệu cho bạn quy tắc 80/20 của tôi.

Quy tắc nội dung 80/20

Tôi tin rằng 80% nội dung của bạn nên nhắm mục tiêu một cụm từ khóa cụ thể và 20% nội dung của bạn nên được thiết kế dưới dạng liên kết hoặc chia sẻ mồi. Tin tốt là hai loại nội dung này không cần phải loại trừ lẫn nhau. Có nghĩa là, bạn có thể tạo nội dung nhắm mục tiêu từ khóa cũng hoạt động như mồi câu liên kết .

Chủ đề của linkbait rất phức tạp; Tôi sẽ lưu nó cho bài tiếp theo. Hôm nay, tôi muốn tập trung vào cách tạo nội dung nhắm mục tiêu từ khóa hiệu quả.

Hãy bắt đầu với tầm nhìn 30.000 feet.

Quy trình nội dung SEO

Quá trình tạo nội dung nhắm mục tiêu từ khóa hiệu quả có thể được chia thành các bước sau:

Tìm từ khóa của bạn

Đủ điều kiện từ khóa của bạn

Chọn một từ khóa (dựa trên phân tích đối thủ cạnh tranh )

Thiết lập chiến lược mục đích tìm kiếm của bạn

Phát triển chiến lược nội dung của bạn

Tạo nội dung của bạn

Tối ưu hóa nội dung của bạn

Công bố

Nói lại

Các bước này có vẻ cơ bản trên bề mặt, nhưng nhiều bước và chiến lược vi mô đi vào từng bước. Đó là những gì hướng dẫn này là tất cả về.

Hãy bắt đầu với bước 1 của quy trình.

Tìm từ khóa của bạn

Tôi đã bao gồm nghiên cứu từ khóa rất sâu trên kênh YouTube của mình, vì vậy tôi sẽ không làm bạn chán ở đây.

Bắt đầu với video này, cho bạn thấy bảy cách yêu thích của tôi để tìm từ khóa và ý tưởng nội dung:

Admin
Admin

https://diendantinhoccntt.forumvi.com

- Similar topics